Trực tiếp SEA Games 31 ngày 15/5: Nguyễn Thị Oanh, Trần Hưng Nguyên phá kỷ lục SEA Games

Hôm nay (15/5), Hot girl bắn cung Đỗ Thị Ánh Nguyệt sẽ xuất trận ở SEA Games 31. Đáng chờ đợi tấm HCV khi Quách Thị Lan và Nguyễn Thị Huyền tranh tài tại nội dung 400m nữ.

>> SEA Games 31: Ngôi sao châu Âu của U23 Indonesia hẹn gặp U23 Việt Nam ở chung kết
>> HLV của Philippines không lo bị HLV Mai Đức Chung bắt bài
>> U23 Việt Nam bổ sung viện binh từ HAGL
8

Esport

Đánh bại Thái Lan 3-0, Việt Nam giành HCV nội dung đồng đội nam Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến.

Bơi

Trần Hưng Nguyên giành HCV, phá kỷ lục SEA Games 400 m hỗn hợp nam với thời gian 4:18.10. Nguyễn Quang Thuấn, em trai của Nguyễn Thị Ánh Viên trong lần đầu tham dự SEA Games cũng đã đạt được HCB khi về đích với thời gian 4:22.46.

TDDC

TDDC Việt Nam có 3 HCB từ Nguyễn Thị Quỳnh Như (nhảy chống nữ), Phạm Như Phương (xà lệch nữ), Nguyễn Văn Khánh Phong (vòng treo nam). Trong khi đó, Lê Thanh Tùng đoạt HCĐ vòng treo nam.

Bơi

Bơi lội Việt Nam có thêm 2 HCB từ Võ Thị Mỹ Tiên giành HCB (800 m tự do nữ), Lương Jeremie (100 m tự do nam).

TDDC

Đặng Ngọc Xuân Thiện giành HCV nội dung cầu thăng bằng với 14.4 điểm.

Điền kinh

Về đích đầu tiên ở nội dung 3000m vượt chướng ngại vật nữ với thời 9 phút 52 giây 46, Nguyễn Thị Oanh phá kỷ lục SEA Games ở nội dung này và hoàn tất cú hattrick HCV tại SEA Games 31.

Hình ảnh: Trực tiếp SEA Games 31 ngày 15/5: Nguyễn Thị Oanh, Trần Hưng Nguyên phá kỷ lục SEA Games số 1

Dancesport

Nguyễn Đoàn Minh Trường - Đặng Thu Hương lập hattrick HCV khi đứng thứ nhất nội dung 5 điệu la tinh. Trước đó, cặp đôi này xếp nhất tại hai nội dung paso doble và jive.

Bi sắt

Cặp đôi Lan Anh - Hồng Loan đã thi đấu xuất sắc để đánh bại đôi Malaysia với tỷ số cách biệt 13-2 và giúp môn bi sắt Việt Nam lần đầu đoạt HCV nội dung đôi nữ.

Jujitsu

Jujitsu Việt Nam mang về hai tấm HCV do công Phùng Thị Huệ (45kg nữ), Đào Hồng Sơn (56kg nam).

Thể hình

Lực sỹ Đinh Kim Loan đoạt HCV nội dung thể hình cổ điển của nữ, còn dành cho nam Nguyễn Minh Tiến nhận HCB. Trong khi đó, nội dung đôi nam nữ Trần Hoàng Duy Thuận và Bùi Thị Thoa giành HCV.

Điền kinh

Điền kinh Việt Nam tiếp tục mang về thêm những tấm HCV do Phạm Thị Diễm (nhảy cao nữ) thành tích 1m78. Nguyễn Tiến Trọng (nhảy xa nam) thành tích 7m80. Nguyễn Văn Lai (5.000 m nam) với thời gian 16 phút 34 giây 12.

Điền kinh

Nguyễn Thị Huyền đã đoạt HCV 400 m nữ với thành tích 52 giây 83. Trong khi Quách Thị Lan về đích thứ 3 nhận HCĐ.

Dancesport

Cặp đôi Nguyễn Đoàn Minh Trường - Đặng Thu Hương giành cú đúp HCV nội dung Paso Doble và Jive.

Dancesport

Sau khi chỉ có được HCB nội dung chachacha, Nguyễn Trung Kiên và Phạm Hồng Anh tiếp tục thi đấu nội dung rumba. Cặp đôi này có màn trình diễn cực kỳ xuất sắc đạt số điểm rất cao: 33.550 điểm giành HCV.

Đấu kiếm

Bùi Thị Thu Hà đã giành HCV nội dung kiếm 3 cạnh nữ sau khi đánh bại đối thủ người Singapore trong trận chung kết.

Wushu

Tại nội dung tán thủ, Việt Nam góp mặt trong 7 trận chung kết và giành được 6 HCV bao gồm: Ngô Thị Phương Nga (52kg nữ), Nguyễn Thị Thu Thủy (56kg nữ), Nguyễn Thị Trang (60kg nữ), Bùi Trường Giang (60kg nam),Trương Văn Chương (65kg nam), Nguyễn Văn Tài (70kg nam). Riêng trường hợp Nguyễn Thị Chính (48kg nữ) đoạt HCB do bỏ cuộc vì chấn thương.

Dancesport

Nguyễn Trung Kiên, Phạm Hồng Anh giành HCV nhảy samba với số điểm 33.388.

Cờ vua

Ở bảng của nam, Nguyễn Ngọc Trường Sơn giành HCV nội dung cờ tiêu chuẩn, khi đạt 7 điểm sau 9 ván đấu. Còn tại bảng dành cho nữ, Hoàng Thị Bảo Trâm đoạt HCĐ.

Cờ tướng

Bỏ xa các đối thủ Hà Văn Tiến, Nguyễn Minh Nhật Quang giành HCV sớm 1 lượt đấu ở nội dung đồng đội cờ chớp. Đây là tấm HCV thứ 2 của cờ tướng Việt Nam ở SEA Games 31.

Pencak Silat

Sáng nay, Trần Đình Nam (70-75 kg) và Nguyễn Trung Phương Nam (60-65 kg) đã giành quyền vào chung kết. Pencak Silat Việt Nam sẽ còn tham dự 5 trận bán kết nữa trong hôm nay.

Wushu

Trần Thị Minh Huyền (thái cực kiếm nữ), Phạm Quốc Khánh (nam côn) đều chỉ giành được HCB.

Bơi

Kình ngư của Việt Nam lọt vào chung kết nhiều nội dung diễn ra chiều tối nay.

Wushu

Trong màn biểu diễn trường quyền nữ, Hoàng Thị Phương Giang đạt 9.71 điểm giành HCV. Cũng ở nội dung này, Dương Thúy Vi có 9.68 điểm đoạt HCĐ.

Duathlon

Phạm Tiến Sản đã "mở hàng" cho thể thao Việt Nam trong ngày thi đấu 15/5 bằng tấm HCV lịch sử cho Duathlon (hai môn phối hợp chạy và đạp xe) sau khi đánh bại đối thủ Indonesia. Thành tích của VĐV người Bắc Giang là 1h55'57''.

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Vòng đấu

Nội dung

Vận động viên

Kết quả

Ghi chú

 

Đấu kiếm

Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội

15/5

10:00

Vòng bảng

Nữ kiếm chém

Bùi Thị Thu Hà

 

 

 

10:00

Vòng bảng

Nữ kiếm chém

Phùng Thị Khánh Linh

 

 

 

11:00

Vòng bảng

Nam kiếm liễu

Nguyễn Minh Quang

 

 

 

11:00

Vòng bảng

Nam kiếm liễu

Phạm Quốc Tài

 

 

 

Pencak Silat

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm

15/5

10:00

Male D

(60-65kg)

Bán kết

Nguyễn Trung Phương Nam

 

 

 

11:00

Male F

(70-75kg)

Bán kết

Trần Đình Nam

 

 

 

12:00

Male G

(75-80kg)

Bán kết

Nguyễn Tấn Sang

 

 

 

15:00

Male H

(80-85kg)

Bán kết

Nguyễn Duy Tuyến

 

 

 

16:30

Male open

(110kg)

Bán kết

Lê văn Toàn

 

 

 

17:30

Female E

(65-70kg)

Bán kết

Nguyễn Thị Cẩm Nhi

 

 

 

18:00

Female F

(70-75kg)

Bán kết

Quàng Thị Thu Nghĩa

 

 

 

Thể dục dụng cụ

Cung Thể thao Quần ngựa

15/5

14:00

Tự do nam

¼

Lê Thanh Tù

Trịnh Hải Khang

 

 

 

14:40

Nhảy chống nữ

¼

Trần Đoàn Quỳnh Nam

Nguyễn Thị Ngọc Như

 

 

 

15:20

Ngựa vòng

¼

Nguyễn Văn Khánh Phong

Đinh Phương Thành

 

 

 

16:00

Xà lệch

¼

Phạm Như Phương

Đỗ Thị Ngọc Hương

 

 

 

16:40

Vòng treo

Bán kết

Nguyễn Văn Khánh Phong

Lê Thanh Tùng

 

 

 

JuJitsu

Nhà thi đấu Đan Phượng

15/5

13:00 – 15:30

Sơ loại và Bán Kết

45kg

Phùng Thị Huệ

 

 

 

16:00 – 17:30

Chung kết, trao thưởng

56kg

Đào Hồng Sơn

 

 

 

69kg

Nguyễn Xuân Danh

 

 

 

Quần vợt

Sân Hanaka Bắc Ninh

15/5

10:00

 

Nữ

Việt Nam – Thailand

 

 

 

Bóng chuyền

NTĐ Quảng Ninh

15/5

17:00

Bảng A

Nam

Việt Nam – Indonesia

 

 

 

Bóng đá nam

SVĐ Phú Thọ

15/5

19:00

Bảng A

Nam

Việt Nam – Timor Lester

 

 

 

Fusal nữ

NTĐ Hà Nam

15/5

16:00

 

Vòng tròn

Myanmar – Việt Nam

 

 

 

Billiards

NTĐ Hà Đông

15/5

14:00

Pol 9 bi

Nữ

Kiểu Thiên Khôi

 

 

 

Bùi Xuân Vang

 

 

 

18:00

English Billiards

Nam

Trần Lê Anh Tuấn

 

 

 

Pol 9 bi

Nữ

Nguyễn Bích Trâm

 

 

 

Cờ tướng

Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh, Việt Nam

15/5

09:00

Đồng đội cờ chớp

1

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

09:30

Đồng đội cờ chớp

2

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

10:00

Đồng đội cờ chớp

3

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

10:30

Đồng đội cờ chớp

4

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

11:00

Đồng đội cờ chớp

5

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

11:30

Đồng đội cờ chớp

6

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

 

 

 

11:40

 

Trao huy chương

 

 

 

Thể hình

Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội

15/5

14:00

 Khởi động

 

 

 

 

 

15:00-15:15

Nam cổ điển

Vòng loại, bán kết

Nguyễn Minh Tiến

 

 

 

15:15-15:30

Nam cổ điển

Chung kết

Nguyễn Minh Tiến

 

 

 

15:30-15:45

Thể hình Nữ

Vòng loại, bán kết

Đinh Kim Loan

 

 

 

Bùi Thị Thoa

 

 

 

15:45-16:00

Thể hình Nữ

Chung kết

Đinh Kim Loan

 

 

 

Bùi Thị Thoa

 

 

 

16:00-16:30

Thể hình đôi nam nữ

Vòng loại, bán kết

Trần Bảo Quốc Vương

Trần Thị Cẩm Tú

 

 

 

Trần Hoàng Duy Thuận

Bùi Thị Thoa

 

 

 

16:30-16:45

Thể hình đôi nam nữ

Chung kết

Trần Bảo Quốc Vương

Trần Thị Cẩm Tú

 

 

 

Trần Hoàng Duy Thuận

Bùi Thị Thoa

 

 

 

16:45-17:00

 

Trao huy chương Nam cổ điển, Thể hình nữ và Thể hình đôi nam nữ.

 

Cầu mây

NTĐ Hoàng Mai

15/5

9:00

Đội tuyển nam

Bảng A

Malaysia – Việt Nam

 

 

13:00

Đội tuyển nữ

Bảng A

Việt Nam - Lào

 

 

17:00

 

Trao thưởng

 

 

 

Wushu

NTĐ Cầu Giấy

15/5

9:00

 

Thái cực quyền

Trần Thị Minh Huyền

 

 

 

Trần Thị Kiều Trang

 

 

 

Trường quyền nữ

Dương Thúy Vi

 

 

 

Hoàng Thị Phương Giang

 

 

 

Nam côn

Phạm Quốc Khánh

 

 

 

Nông Văn Hữu

 

 

15:00

Chung kết

Sanda

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Cờ vua

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

15/5

9 giờ

Cờ tiêu chuẩn

9

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

 

 

Trần Tuấn Minh

 

 

Võ Thị Kim Phụng

 

 

Hoàng Thị Bảo Trâm

 

 

Bơi

Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình

 

 

 

 

 

 

 

Thể thao điện tử

Trung tâm Hội nghị quốc gia

 

 

 

 

 

 

 

Golf

Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

15/5

8:10

3

Đơn Nam

Nguyễn Quang Trí

 

 

8:30

3

Đơn Nam

Nguyễn Đặng Minh

 

 

9:00

3

Đơn Nam

Lê Khánh Hưng

 

 

9:10

3

Đơn Nam

Nguyễn Anh Minh

 

 

7:35

3

Đơn Nữ

Phạm Thị Yến Vi

 

 

7:45

3

Đơn Nữ

Lê Thị Thanh Thuý

 

 

8:05

3

Đơn Nữ

Đoàn Xuân Khuê Minh

 

 

Bóng bàn

NTĐ Hải Dương

15/5

10:00

Vòng 16

Đôi nam nữ

 

 

 

Xe đạp

 

 

14:00 – 16:00

 

Xe đạp đổ đèo

Hoàng thị Xoan

 

 

Tống Thanh Tuyền

 

 

Nguyễn Hữu Thành

 

 

Bóng ném trong nhà

Trường ĐH TDTT Bắc Ninh

15/5

15;00

 

Nữ

Singapore – Việt Nam

 

 

17:00

 

Nam

Việt Nam - Singapore

 

 

Bắn cung

Trung tâm HLTTQGHN

15/5

9:00 – 12:00

Cung 1 dây Nam

Vòng xếp hạng

Nguyễn Đạt Mạnh, Chu Đức Anh, Nguyễn Duy, Nông Văn Linh

 

 

 

 

Cung 1 dây Nữ

Vòng xếp hạng

Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Nguyễn Thị Thanh Nhi, Hà Thị Ngọc, Hoàng Thị Mai

 

 

 

 

13h30- 16h30

 

Cung 3 dây Nam

Vòng xếp hạng

Nguyễn Văn Đầy, Nguyễn Minh Quý, Dương Duy Bảo, Trần Trung Hiếu

 

 

 

 

 

Cung 3 dây Nữ

Vòng xếp hạng

Lê Phương Thảo, Huỳnh Thị Hồng Gấm, Lê Phạm Ngọc Anh, Nguyễn Thị hải Châu

 

 

Bóng chuyền bãi biển

Quảng Ninh

15/5

9:00

 

Nam

Việt Nam - Cambodia

 

 

15:30

 

Nữ

Việt Nam - Malaysia

 

 

3 môn phối hợp

Tuần Châu, Hạ Long

15/5

6h00

Duathlon – cá nhân nam

Chung kết

1. Hà Văn Nhật

2. Phạm Tiến Sản

 

 

8h00

Duathlon – cá nhân nữ

Chung kết

1. Nguyễn Thị Phương Trinh

 

 

9h30

11h00

Trao huy chương – cá nhân nam

Trao huy chương – cá nhân nữ

 

 

 

 

           

 

Môn Khiêu vũ Thể thao

 

Địa điểm thi đấu

Thời gian

Nội Dung

Tên VĐV

Điệu nhảy

Số vòng

Kết quả

NTĐ Long Biên

14:30 – 14:50

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Samba

Chung kết

 

14:50 – 15:10

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Cha Cha Cha

Chung kết

 

15:10 – 15:30

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Rumba

Chung kết

 

15:30 – 15:50

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

Paso Doble

Chung kết

 

15:50 – 16:10

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

Jive

Chung kết

 

16:30 – 17:30

 

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

5 điệu Latin

Chung kết

 

 

 

 

 

 

 

 

Môn Điền kinh

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

Ghi chú

Buổi sáng

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

09:00

10 môn phối hợp (6) –

110m Rào Nam

CK

Bùi Văn Sự

 

 

CK

Lương Minh Sang

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

09:15

400m Nam

Vòng loại 1

Lê Ngọc Phúc

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

09:25

400m Nam

Vòng loại 2

Trần Nhật Hoàng

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

09:45

10 môn phối hợp (7) –

Ném đĩa

CK

Bùi Văn Sự

 

 

Lương Minh Sang

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

11:00

10 môn phối hợp (8) –

Nhảy sào

CK

Bùi Văn Sự

 

 

Lương Minh Sang

 

 

Buổi chiều

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:00

10 môn phối hợp (9) –

Ném lao

CK

Bùi Văn Sự

 

 

Lương Minh Sang

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:05

Nhảy xa Nam – Chung kết

CK

Nguyen Tien Trong

 

 

Tran Van Dien

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:15

Nhảy cao Nữ

CK

Phạm Quỳnh Giang

 

 

Phạm Thị Diễm

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:30

400m Nữ

CK

Nguyễn Thị Huyền

 

 

Quách Thị Lan

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:40

Ném tạ Nam

CK

Phan Thanh Bình

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

16:45

400m Nam

CK

Lê Ngọc Phúc

 

 

Trần Nhật Hoàng

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

17:00

5000m Nam

CK

Nguyễn Văn Lai

 

 

Nguyễn Quốc Anh

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

17:45

Trao huy chương 400m Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

17:55

3000m SC Nữ

CK

Nguyễn Thị Oanh

 

 

Nguyễn Thị Hương

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

18:25

Trao huy chương Nhảy cao Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

18:55

Trao huy chương 400m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

18:45

10 môn phối hợp (10) –

`1500m Nam

CK

Bùi Văn Sự

 

 

Lương Minh Sang

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

19:55

Trao huy chương Nhảy xa Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

19:05

Trao huy chương 5000m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

15/05/2022

19:15

Trao huy chương Ném tạ Nam

VIDEO: TUYỂN THỦ U23 VIỆT NAM HÓA ZIDANE, PHAN VĂN ĐỨC TÁI HIỆN SIÊU PHẨM VÀO LƯỚI TRUNG QUỐC

Huy Hoàng

Đọc tin thể thao mới nhất, tin nhanh thể thao, tin tức thể thao, thể thao 24h cập nhật tại: THETHAOHCM.VN